Home Local news மக்களுக்கு மகிழ்ச்சியான செய்தி!

மக்களுக்கு மகிழ்ச்சியான செய்தி!

அத்தியாவசிய சேவை ஆணையாளர் நாயகத்திடம் ஒப்படைக்கப்பட்டுள்ள சட்டவிரோதமான முறையில் பதுக்கி வைக்கப்பட்டிருந்த பெருமளவிலான சீனி தொகையை லங்கா சதொச, கூட்டுறவு மற்றும் க்யூ-சொப் ஆகிய விற்பனை நிலையங்கள் ஊடாக நிவாரண விலைக்கு விற்பனை செய்ய அரசாங்கம் தீர்மானித்துள்ளது.என வர்த்தகத்துறை அமைச்சு அறிக்கை வெளியிட்டுள்ளது.

என்.டி.எஸ்.பி. கிடங்குகளில் கண்டுபிடிக்கப்பட்ட 29,900 மெட்ரிக் டன் பதுக்கப்பட்ட சீனி இன்று மேற்கொள்ளப்பட்ட விசாரணைகள் மற்றும் நடவடிக்கைகளைத் தொடர்ந்து அரசாங்கத்தால் பறிமுதல் செய்யப்பட்டதாக நிவுன்ஹெல்லா கூறினார்.

மேலும் இறக்குமதி வரி நுகர்வோருக்கு நிவாரணம் வழங்குவதற்காக அக்டோபர் 14, 2020 முதல் ஒரு கிலோ சீனி கிலோவுக்கு 25 காசுகளாக குறைக்கப்பட்டது.

அந்த சமயத்தில் சேமிக்கப்பட்ட சீனியின் அளவு 88,878 மெட்ரிக் டன். நுகர்வோர் விவகார ஆணையத்தின் கூற்றுப்படி, அக்டோபர் 14, 2020 மற்றும் ஜூன் 30, 2021 க்கு இடையில் 5,84,000 மெட்ரிக் டன் சீனி இறக்குமதி செய்யப்பட்டது.

மேலும் நாட்டில் சீனிக்கான மாதாந்திர தேவை சுமார் 35,000 மெட்ரிக் டன் ஆகும். இருப்பினும், நுகர்வோர் விவகார அதிகாரசபையின் தரவு, சீனி இறக்குமதி ஆண்டுக்கு சீனி தேவையை விட அதிகமாக உள்ளது. நாட்டில் சீனிக்கு செயற்கை பற்றாக்குறையை உருவாக்கி மிக அதிக விலைக்கு சீனியை விற்க நுகர்வோருக்கு பெரும் சிரமத்தை ஏற்படுத்தும் ஒரு முயற்சி சமீப காலங்களில் மேற்கொள்ளப்பட்டது.

பொது பாதுகாப்பு ஆணையின் பிரிவு 2 -ன் படி அதிகாரங்களுக்கு ஏற்ப, ஜனாதிபதி கோட்டாபய ராஜபக்ஷ அத்தியாவசிய உணவு வழங்கல் பிரிவு 5 -ன் படி, அவசரகால விதிமுறைகளை அறிவித்தார். அதன்படி, அத்தியாவசிய சேவைகள் ஆணையர் ஜெனரலை நியமிக்க ஜனாதிபதி நடவடிக்கை எடுத்து, மக்களின் வாழ்வாதாரத்தை பராமரிக்க அத்தியாவசியமான நெல், அரிசி, சர்க்கரை மற்றும் இதர நுகர்வோர் பொருட்களின் விநியோகத்தை ஒருங்கிணைக்க அவருக்கு அதிகாரம் அளித்தார்.

READ MORE >>>  103.9 மில்லியன் ரூபா ரொக்கப் பணத்துடன் ஒருவர் கைது

அத்தியாவசிய சேவைகள் ஆணையர் ஜெனரல், நுகர்வோரின் நலன்களைப் பாதுகாக்கும் பொருட்டு ரெய்டுகள் மூலம் பதுக்கி வைக்கப்பட்ட  சீனி ப் பங்குகளைப் பறிமுதல் செய்யவும், பின்னர் இந்த பங்குகளை நிலையான விலையில் சந்தைக்கு வெளியிடவும் நடவடிக்கை எடுக்கப்பட்டது.

அரிசி மற்றும் சீனிக்கு நிர்ணய விலை

அரிசி மற்றும் சீனி என்பனவற்றுக்கான உச்சபட்ச சில்லறை விலைகள் அரசாங்கத்தால் நிர்ணயிக்கபடவுள்ளதாக இராஜாங்க அமைச்சர் லசந்த அழகியவண்ண தெரிவித்துள்ளார்.

அதன்படி, நாளை தொடக்கம் குறித்த பொருட்களை நிர்ணய விலைக்கு ஏற்ப பொதுமக்களுக்கு கொள்வனவு செய்ய முடியுமெனவும் அவர் தெரிவித்தார், அத்தியாவசிய உணவு விநியோகத்துக்கான அவசரகால விதிமுறைகள் பிரகடனப்படுத்தப்பட்டுள்ளன.

அரிசி, சீனி உள்ளிட்ட அத்தியாவசிய உணவுப் பொருட்களை மொத்தமாக பதுக்குதல் மற்றும் அதிக விலை அறவிடுவதன்மூலம் நுகர்வோரை அசௌகரியத்துக்கு உள்ளாக்கும் சந்தை முறைகேடுகளைத் தவிர்ப்பதற்காக இந்த நடவடிக்கை எடுக்கப்பட்டுள்ளமை குறிப்பிடத்தக்கது.

இவ் அறிவிப்பு மக்களிற்கு பெரு மகிழ்சியை ஏற்படுத்தியுள்ளது.

Gallery Gallery Gallery Gallery Gallery Gallery Gallery Gallery Gallery Gallery Gallery Gallery Gallery Gallery Gallery

என்ன நண்பர்களே!! இந்த தகவலை படிச்சீங்களா மறக்காம ஒரு சார் பண்ணிட்டு போங்க.. மேலும் இது போன்ற செய்திகளை தொடர்ந்து படிக்க எமது jaffna7.com இணையத்திற்கு நேரடியாக வாங்க.

Previous article“கவினைக் காதலித்தது தான் நான் செய்த தவறு”…உண்மையை உடைக்கும் லாஸ்லியா
Next articleதயார் நிலையில் இருக்குமாறு இலங்கைக்கு பகிரங்க எச்சரிக்கை!